โครงการเก่งก่อนเกิด ประจำปีงบประมาณ 2566
วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.วัฒนพงษ์ ชิตทรงสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองร้อยเอ็ด เป็นประธานเปิดโครงการเก่งก่อนเกิด ประจำปีงบประมาณ 2566 พร้อมด้วย นายอำนวย อายุวัฒน์ สมาชิกสภาเทศบาลเมืองร้อยเอ็ด, นายสถิตย์ ศรีสงคราม ปลัดเทศบาลเมืองร้อยเอ็ด, นางเพ็ญละดา ภารัง ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม, หัวหน้าฝ่าย, หัวหน้างาน, อสม. และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการอบรมฯ เพื่อให้ทารกที่อยู่ในครรภ์มีพัฒนาการที่ดีได้รับการดูแลที่ถูกต้องเหมาะสม และคลอดออกมาอย่างปลอดภัย หญิงหลังคลอดตลอดจนเด็กแรกเกิดมีสุขภาพและสุขภาพจิตดี พัฒนาการเหมาะสมตามวัย โดยมี นางปิยวรรณ หาญเวช พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด เป็นวิทยากรบรรยายความรู้ ณ ห้องประชุมสระสิม 2 (ชั้น 2) ศูนย์บริการและพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุเทศบาลเมืองร้อยเอ็ด