นายกเทศมนตรีเมืองร้อยเอ็ดเข้ากราบนมัสการพระพรหมวชิรโสภณ
เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2564 เทศบาลเมืองร้อยเอ็ด นำโดยนายบรรจง โฆษิตจิรนันท์ นายกเทศมนตรีเมืองร้อยเอ็ดเข้ากราบนมัสการพระพรหมวชิรโสภณ เจ้าอาวาสวัดบึงพระลานชัยและครูกิตติคุณวัฒน์เจ้าอาวาสวัดกลางมิ่งเมืองเพื่อมอบถวายภาพถ่ายเนื่องในพิธีเปิดหอโหวด 101 รับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจัา กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2564 ที่ผ่านมา