จัดกิจกรรมการสร้างงานสร้างอาชีพยกระดับการพัฒนาคุณภาพชีวิต
เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2564 ฝ่ายพัฒนาชุมชน กองสวัสดิการสังคม นำโดย ดร.วัฒนพงษ์ ชิตทรงสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองร้อยเอ็ด และ คณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองร้อยเอ็ด จัดกิจกรรมการสร้างงานสร้างอาชีพยกระดับการพัฒนาคุณภาพชีวิต ตามโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตของผู้มีรายได้น้อยในชุมชนเมืองและชนบทในช่วงสถานการณ์โควิด 19 เมืองร้อยเอ็ด กลุ่มเลี้ยงหมูป่าลูกผสม ชุมชนหนองหญ้าม้า และ กลุ่มเพาะเห็ดนางฟ้า ชุมชนมั่นคงพัฒนา